



UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA

IMETOLEWA CHINI YA KANUNI YA 7 NA YA 8 YA KANUNI ZA MABENKI NA TAASISI ZA FEDHA (UONESHAJI) YA MWAKA 2014

ACCESS BANK TANZANIA LIMITED
WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31 MACHI 2026
(Kiasi kwa shilingi milioni)

	Robo Mwaka ya /Mwaka wa sasa 31-Mar-26	Robo Mwaka/Mwaka uliopita 31-Dec-25
A MALI		
1 Fedha Taslimu	8,643	8,297
2 Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania	77,000	70,652
3 Uwekezaji Katika Amana za Serikali	37,412	27,041
4 Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha	21,751	26,686
5 Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa	593	914
6 Miamala Baina ya Matawi	-	-
7 Bili Zilizofikiwa	-	-
8 Dhima za Wateja Zilizokubalika	-	-
9 Mikopo Iliyotolewa kwa Benki Nyingine	46,785	64,869
10 Uwekezaji Katika Amana Nyingine	-	-
11 Mikopo Halisi iliyopo	279,588	282,141
12 Mali Nyingine	48,215	45,813
13 Uwekezaji wa Hisa	1,537	1,537
14 Akaunti za udhamini	-	-
15 Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa	5,671	6,039
16 JUMLA YA MALI	527,193	533,989
B DHIMA		
17 Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha	47,453	89,743
18 Amana za Wateja	396,555	355,621
19 Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu	-	-
20 Amana Maalumu	-	-
21 Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha	-	-
22 Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa	-	-
23 Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa	-	-
24 Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja	-	-
25 Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi	-	-
26 Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae	-	-
27 Dhima Nyingine	5,298	13,273
28 Maderi	6,515	6,517
29 JUMLA YA DHIMA	455,820	465,154
30 MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29)	71,373	68,835
C FEDHA ZA WANAHISA		
31 Mtaji wa Hisa Uliolipwa	180,201	180,201
32 Akiba ya Mtaji	3,526	3,526
33 Mapato Yaliyobakizwa	(114,892)	(117,154)
34 Faida (Hasara) ya Kipindi Husika	2,538	2,262
35 Akaunti Nyingine za Mtaji	-	-
36 Stahiki ya Wenye-hisa Chache	-	-
37 JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA	71,373	68,835
38 Dhima Zisizo Dhahiri	33,596	34,407
39 Mikopo Chechefu	11,633	8,748
40 Tongo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu	7,081	8,058
41 Mali Nyingine Chechefu	-	-
D BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA		
(i) Uwiano wa Fedha za Wana-hisa na Jumla ya Mali	13.54%	12.89%
(ii) Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi	4.06%	3.01%
(iii) Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana	64.56%	65.16%
(iv) Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi	54.38%	54.35%
(v) Uwiano wa Mali Zinzozalisha na Jumla ya Mali	69.00%	70.05%
(vi) Ongezeko la Amana	11.51%	-3.19%
(vii) Ongezeko la Mali	-1.27%	-1.49%

ACCESS BANK TANZANIA LIMITED
TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31 MACHI 2026

(Kiasi kwa shilingi milioni)

	Robo ya Mwaka sasa	Robo ya mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita	Limbikizo la Mwaka wa sasa	Limbikizo la Mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita)
	31-Mar-26	31-Mar-25	31-Mar-26	31-Mar-25
1 Mapato ya Riba	14,872	10,172	14,872	10,172
2 Gharama za Riba	(6,875)	(4,412)	(6,875)	(4,412)
3 Mapato Halisi ya Riba (1kutoa 2)	7,997	5,761	7,997	5,761
4 Madeni Viza Yaliyofutwa	519	-	519	-
5 Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo	(892)	(99)	(892)	(99)
6 Mapato Yasiyo ya Riba:	4,892	2,957	4,892	2,957
6.1 Faida /(Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni	1,417	741	1,417	741
6.2 Ada na Kamisheni	1,735	1,338	1,735	1,338
6.3 Gawio	-	-	-	-
6.3 Mapato Mengine	1,739	878	1,739	878
7 Gharama Zisizo za Riba:	(9,861)	(7,758)	(9,861)	(7,758)
7.1 Mishahara na Mafao	(4,980)	(3,367)	(4,980)	(3,367)
7.2 Ada na Kamisheni	-	-	-	-
7.3 Gharama Nyingine	(4,881)	(4,391)	(4,881)	(4,391)
8 Faida /(Hasara) ya Uendeshaji	2,654	860	2,654	860
9 Tengo la Kodi ya Mapato	(117)	(61)	(117)	(61)
10 Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	2,538	798	2,538	798
11 Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainisha)	-	-	-	-
12 Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka	2,538	798	2,538	798
13 Idadi ya Waajiriwa	267	197	267	197
14 Mapato kwa Hisa	0.16	0.08	0.16	0.08
15 Mapato yaliyopatikana kwa Kushiriki	-	-	-	-
16 Idadi ya Matawi	8	6	8	6
<u>BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI</u>				
(i) Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali	1.91%	1.13%	1.91%	1.13%
(ii) Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za Wanahisia	14.48%	7.14%	14.48%	7.14%
(iii) Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi	76.51%	89.00%	76.51%	89.00%
(iv) Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali Zinzozalisha	8.67%	10.38%	8.67%	10.38%

ACCESSBANK TANZANIA LIMITED
TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO/MWAKA ULIOISHIA 31 MACHI 2026
(Kiasi kwa shilingi milioni)

	Robo Mwaka ya sasa 31-Mar-26	Robo Mwaka iliyopita 31-Dec-25
I Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:		
Mapato/(Hasara) Halisi	2,654	(1,057)
Marekebisho kwa Ajili ya:	-	-
- Hasara Katika Mali	1,870	3,415
- Badiliko Halisi Katika Mikopo	1,660	(6,286)
- Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali	-	-
- Mabadiliko Halisi Katika Amana	(1,356)	(7,060)
- Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizofikiwa	(10,371)	7,290
- Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine	(7,975)	(19,955)
-Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine	(2,139)	1,616
- Kodi Iliyolipwa	(117)	(760)
- Mengineyo (bainisha)	-	-
Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaji	(15,773)	(22,795)
II Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:		
Gawio Lililopokewa	-	-
Ununuzi wa Mali za Kudumu	(551)	(1,286)
Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu	-	-
Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	-
Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	-
Mengineyo (bainisha)	-	-
Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji	(551)	(1,286)
III Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:		
Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-
Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-
Mapato Kutokana na Utoaji wa Mtaji wa Hisa	-	20,775
Gawio Lililipwa kwa Fedha Taslimu	-	-
Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine	(3)	-
Mengineyo (bainisha)	-	-
Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha	(3)	20,775
IV Fedha Taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu:		
Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu	(16,327)	(3,306)
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Robo Mwaka/Mwaka	170,505	173,811
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Robo Mwaka/Mwaka	154,178	170,505

	Mtaji wa Hisa	Malipo juu ya bei ya hisa	Mapato Yaliyobakizwa	Ziada ya Kisheria	Tengo la Ziada ya Jumla	Mengineyo	Jumla
Mwaka wa sasa 2026							
Salio la mwanzo wa mwaka	180,201	-	(114,892)	-	-	3,526	68,835
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	-	-	2,538	-	-	-	2,538
Hisa za upendeleo	-	-	-	-	-	-	-
Mapato mengine yaliyojumuishwa	-	-	-	-	-	-	-
Miamala na wanahisa	-	-	-	-	-	-	-
Gawio lililolipwa	-	-	-	-	-	-	-
Ziada ya Kisheria	-	-	-	-	-	-	-
Tengo la Ziada ya Jumla	-	-	-	-	-	-	-
Mengineyo	-	-	-	-	-	-	-
Salio la mwisho wa mwaka	180,201	-	(112,354)	-	-	3,526	71,373
	-	-	-	-	-	-	-
Mwaka Uliopita 2025							
Salio la mwanzo wa mwaka	105,114	54,312	(118,422)	1,268.94	-	2,074	44,346
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	-	-	2,262	-	-	-	2,262
Hisa za upendeleo	20,775	(54,312)	-	-	-	-	(33,537)
Mapato mengine yaliyojumuishwa	-	-	-	-	-	-	-
Miamala na wanahisa	-	-	-	-	-	-	-
Gawio lililolipwa	-	-	-	-	-	-	-
Ziada ya Kisheria	-	-	1,269	(1,269)	-	-	-
Tengo la Ziada ya Jumla	-	-	-	-	-	-	-
Mengineyo	54,312	-	-	-	-	1,452	55,764
Salio la mwisho wa mwaka	180,201	-	(114,892)	-	-	3,526	68,835

	Jina	Sahihi	Tarehe
Ofisa Mtendaji Mkuu	I. John		28-Apr-26
Mkuu wa Fedha	H. Kharbush		28-Apr-26
Mkaguzi Mkuu wa Ndani	J. Kilalo		28-Apr-26
Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunathibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu, tunatamka kwamba tumezitathmini taarifa hizi, na kwa ueleva na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na Viwango vya Kimataifa vya Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha na matakwa ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, na zinaonesha hali halisi			
1 Mkurugenzi	Jina P. Ishengoma	Sahihi	Tarehe 28-Apr-26
2 Mkurugenzi	B. Jonker		28-Apr-26